Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Mhe.
Christina  Mndeme akitoa maagizo
kwa viongozi wa Wilaya na
Halmashauri zake kuhusu utekelezaiji
wa mkakati wa usajili na kuwapatia
vyeti vya kuzaliwa watoto walio na
umri chini ya miaka mitano wakati wa
warsha ya siku moja iliyoandaliwa na
RITA ili kuwajengea ufahamu viongozi
wa Mkoa huo iliyofanyika katika
Manispaa ya Songea.
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“TUTAWASAJILI NA KUWAPATIAVYETIVYA KUZALIWA
WATOTO WOTE NDANI YA MIEZI MITATU”

:MkUU wa Mkoa wa Ruvuma Mhe. Christina Mndeme ame—: i na Ofisi za watendaji kata ukilinganisha na awali:
1

\ toa maagizo kwa Wakuu wa Wilaya na Wakurugenzi wa Hal- ! :ambapo walilazimika kwenda katika Ofisi ya Mkuu :
1 . . .
' mashauri za Mkoa huo kuanza uhamasishaji na utoaiji elimu! | wa Wilaya aliyozaliwa mtoto.

| . . D
Ikwa wananchi kuhusu utekelezaji wa mpango wa usajili kwa ' “Maboresho yaliyofanyika ya mfumo wa usajil ya- !

! | mewezesha mpaka sasa kusajili zaidi ya watoto |
| Akitoa maagizo hayo hii leo manispaa ya songea wakati wa | 14,082,424 na kuwapatia vyeti vya kuzaliwa kupitia |

' ufunguzi wa warsha ya siku moja kwa viongozi wa Mkoa huo | ; mpango huu hivyo kupandisha wastani wa kitaifa wa |

amesema kuwa kila kiongozi anawajibika kwa nafasi yake | watoto waliosajiliwa kutoka asilimia 13 na kufikia |
' kusimamia na kuhakikisha watoto wote wenye umri chini ya | | asilimia 49”.Alisema Bi Hudson.

[ . . . . - [
1 miaka mitano na wale wanaozaliwa kila siku wanasajiliwa na 1
1 Mkoa wa Ruvuma umeanza kutekeleza mpango huo

1

| :na utakuwa wa kumi na sita miongono mwa Mikoa 1

iAmeongeza kuwa mpango huo ni wa Serikali na hivyo uta—i Einayotekeleza mpango huo, mikoa mingine kumi nai

:saidia kupata takwimu sahihi zitakazotumika katika upangaji: :tano inayoendelea kutekeleza ni Mbeya, Songwe,:

'wa mipango ya maendeleo na kupeleka huduma za kijamii: | Mwanza, Iringa, Njombe, Geita, Shinyanga, Mtwara, |

:kwa wananchi kama vile afya na elimu. : ''Lindi, Mara, Simiyu, Dodoma, Singida, Morogoro na!
1

| watoto walio na umri chini ya miaka mitano.

: kupatiwa vyeti vyaa kuzaliwa.
1

1
! 1
' “Naagiza viongozi wenzangu, hakikisheni tunasajili na ku- | PVYan': -
:wapatia vyeti vya kuzaliwa watoto wote wa umri huo kwa: = E,;g
T

1

1

1

1

1asilimia mia moja ndani ya miezi mitatu”.Alisema Mhe: !

' Mndeme. 1
I |
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:Kwa upande wake kaimu Kabidhi Wasii Mkuu wa RITA Bi: |

:Emmy Hudson amesema kuwa Kwa sasa Serikali imesoge-: |

1 za huduma ya usajili karibu na maeneo ya makazi ya wanan- ! !

| chi hivyo kuwaondolea changamoto ya kusafiri umbali mrefu !
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| na kutumia gharama nyingi kuweza kupata huduma hii.
I

EBi Hudson ameongeza kuwa watoto wote wa umri huo:
:wanasajiliwa na kupatiwa vyeti papo hapo tena bila malipo:
1yoyote ya ada yaani ni (bure), pia huduma hiyo inapatikana:
1 katika vituo vya tiba vinavyotoa huduma ya mama na mtoto 1

Kaimu Afisa Mtenja Mkuu wa RITA Bi. Emmy Hudson akieleza
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mafanikio ya mkakati wa usajili wa watoto walio na umri chiniya 1
1
1

miaka mitano wakati wa warsha kwa viongozi wa Mkoa wa Ruvuma







